Íslandsmót iðn- og verkgreina 2014 - úrslit
08.Mars 2014

Snyrtifræði

1 Sæti   Kristín Á. Snorradóttir                     Fjölbrautaskólinn í Breiðholti
2 Sæti   Linda Pálsdóttir                               Fjölbrautaskólinn í Breiðholti

3 Sæti   Kara B. Bessadóttir                        Fjölbrautaskólinn í Breiðholti

Sjúkraliðar

1 Sæti    Anna Fanney Stefánsdóttir             Verkmenntaskólinn á Akureyri
1 Sæti    Helga Margrét Jóhnnesdóttir         Verkmenntaskólinn á Akureyri
2 Sæti    Steinar Jónsson                               Fjölbrautaskólinn í Ármúla
2 Sæti    Stefanía Pálsdóttir                            Fjölbrautaskólinn í Ármúla
2 Sæti    Berglind Gunnarsdóttir                    Fjölbrautaskólinn í Breiðholti
2 Sæti    Kristrún Pétursdóttir                         Fjölbrautaskolinn í Breiðholti
2 Sæti    Bergrós Heiða Haraldsdóttir          Fjölbrautaskóli Suðurlands
2 Sæti    Andrea Óskarsdóttir                         Fjölbrautaskóli Suðurlands

Gullsmíði

1 Sæti     Þórgrímur Ármannsson                  Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins

2 Sæti     Christina Miller                                  Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins

3 Sæti     Ólöf Petra Jónsdóttir                        Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins

Píparar
1 Sæti      Reynir Óskarsson                            Iðnskólinn í Hafnarfirði
2 Sæti      Arnar Geir Gestsson                        Iðnskólinn í Hafnarfirði
2 Sæti      Guðni Leifur Friðriksson                 Iðnskólinn í Hafnarfirði
2 Sæti      Jakob Fannar Magnússon             Iðnskólinn í Hafnarfirði

Dúk og veggfóðrun
1 Sæti      Brynjar Örn Antonsson                     Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
1 Sæti      Daníel Ingi Gottskálksson               Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins

Blómaskreytingar
1 Sæti      Jóhanna Margrét Hilmarsdóttir         Landbúnaðarháskóli Íslands
2 Sæti      Bergþóra Björg Karlsdóttir                 Landbúnaðarháskóli Íslands
2 Sæti      Edda Janette Sigurðsson                  Landbúnaðarháskóli Íslands

Hársnyrtiiðn

1 Sæti       Stefán Hannesson                              Iðnskólinn í Hafnarfirði

2 Sæti       Perla Sólveig Reynisdóttir                 Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
3 Sæti       Bertha María Jónsdóttir                      Iðnskólinn í Hafnarfirði

Matreiðsla

1 Sæti       Karl Óskar Smárason                         Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi               VOX Restaurant

2 Sæti       Arnar Ingi Gunnarsson                       Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi               Slippbarinn
3 Sæti       Fjóla Þórisdóttir                                    Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi               Fiskifélagið

Framreiðsla

1 Sæti      Jón Bjarni Óskarsson                         Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi               Satt Restaurant

2 Sæti      Alfreð Ingvar Gústavsson                   Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi                Fellini
3 Sæti      Sunnefa Hildur Aðalsteinsdóttir        Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi               Satt Restaurant


Bakaraiðn
1 Sæti      Dörthe Zenker                                      Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi               Almar bakari
2 Sæti      Stefán Gaukur Rafnsson                   Hótel og matvælaskólinn í Kópavogi               Sveinsbakarí

Kjötiðn
1 Sæti     Jónas Þórólfsson                                VMA                                                                          Norðlenska

Málmsuða

1 Sæti      Bjarki Rúnar Steinsson                   Iðnskólinn í Hafnarfirði

2 Sæti      Stefán Grétar Hallgrímsson           Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
3 Sæti      Rakel Hrönn Sveinsdóttir                Iðnskólinn í Hafnarfirði

Kælitækni - bilanagreining
1 Sæti     Egill Eiríksson                                   Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
2 Sæti     Jón Helgi Sigurgeirsson                 Fjölbrautaskóli Norðurlands vestra
2 Sæti     Friðrik Andri Atlason                         Fjölbrautaskóli Norðurlands vestra
2 Sæti     Brynjar Logi Steinunnarson            Fjölbrautaskóli Norðurlands vestra

Grafísk miðlun

1 Sæti     Björk Emilsdóttir                                Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins

2 Sæti     Ásgeir Arnarson                                 Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
3 Sæti     Herdís Helga Helgadóttir                 Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins

Málaraiðn
1 Sæti     Pétur Fletcher                                      Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
2 Sæti     Hafsteinn Þór Jóhannsson              Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
2 Sæti     Jökull Logi Garðason                        Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins

Vefhönnun (Web Design)
1 Sæti     Hlynur Guðmundsson                       Tækniskólinn - Skóli atvinnulifsins
1 Sæti     James Elías Sigurðarson                 Tækniskólinn - Skóli atvinnulifsins

2 Sæti     Alexander Leósson                            Tæknisólinn - Skóli atvinnulífsins
3 Sæti     Halldór Smári Arnarsson 
3 Sæti     Ragnar Elí Guðmundsson


Rafeindavirkjun

1 Sæti     Hrafnkell Fjölnisson                           Tækniskólinn - Skóli atvinnulifsins

2 Sæti     Hallmar Gauti                                      Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
3 Sæti     Sigurður Tómas Árnason                 Verkmenntaskólinn á Akureyri
3 Sæti     Brynjar Árni Smárason                      Tækniskólinn - Skóli atvinnulifsins
3 Sæti     Arnkell Jónsson                                 Verkmenntaskólinn á Akureyri


Skrúðgarðyrkja
1 Sæti     Arnór Guðmundsson                               Landbúnaðarháskóli Íslands  - einkunn 8,2
2 Sæti     Guðmundur Heimir Sveinbjörnsson    Landbúnaðarháskóli Íslands   - einkunn 7,8

Trésmíði
3 Sæti     Daníel Freyr Jónsson                           Menntaskólinn á Ísafirði
2 Sæti     Hjörtur Ari Emilsson                             Tækniskólinn - Skóli atvinnulífsins
1 Sæti     Daníel Atli Stefánsson                          Verkmenntaskólinn á Akureyri

Rafvirkjun

1 Sæti      Oddur Viðar Malmquist                         Verkmenntaskólinn á Akureyri

2 Sæti      Alexander Sigurðsson                          Fjölbrautarskólinn í Breiðholti
3 Sæti      Arnór Bjarki Grímsson                          Verkmenntaskólinn á Akureyri

Leikjaforritun

1 Sæti      Henrý Þór Jónsson

2 Sæti      Álfur Birkir Bjarnason
3 Sæti      Vytautas Sipavicius


Bílamálun

1 Sæti      Jóhann Birgir Smárason                      Borgarholtsskóli

2 Sæti      Árdís Ösp Pétursdóttir                           Borgarholtsskóli
3 Sæti      Rúnar Freyr Sveinsson                         Borgarholtsskóli

Bifreiðasmíði

1 Sæti      Haukur Þór Sveinbjarnarson               Borgarholtsskóli
1 Sæti     Jóhann Birgir Smárason                       Borgarholtsskóli


Bifvélavirkjun

1 Sæti      Albert Gissurarson                                Borgarholtsskóli

2 Sæti      Gabriel Gerald Hasler                          Borgarholtsskóli
3 Sæti      Arnar Óli Kristmundsson                     Borgarholtsskóli

 
Um Skills Iceland

Samtök um Íslandsmót iðn- og verkgreina og erlent samstarf við félög um keppnir var stofnað í Iðnskólanum í Hafnarfirði mánudaginn 15. nóvember. Samtökin hafa vinnuheitið SkillsÍsland en verið er að vinna í því að finna íslenskt nafn. Við þetta tilefni flutti mennta- og menningarmálaráðherra Katrín Jakobsdóttir erindi. Lýsti hún ánægju með þetta framtak og taldi að keppnir væri góð aðferð til að kynna iðn- og verknám fyr
nánar